![Event Marketing คืออะไร](https://geddesign.net/wp-content/uploads/2018/02/Event-Marketing-คืออะไร.jpg)
Event Marketing คืออะไร
![Event Marketing คืออะไร Event Marketing คืออะไร](https://geddesign.net/wp-content/uploads/2018/02/Event-Marketing-คืออะไร.jpg)
“Event Marketing คืออะไร“ Event Marketing คือ การทำการตลาดเชิงกิจกรรม หรือ การสื่อสารการตลาดผ่านกิจกรรม ถือว่าเป็นอีกเครื่องมือทางการตลาดที่นับว่าเป็นการตลาดแบบเชิงรุก โดยอาศัยการผลักสินค้า และบริการเข้าไปถึงตัวกลุ่มเป้าหมาย ผ่านการทำกิจกรรม เช่น การสัมมนา หรือแม้จนกระทั่งการจัดแสดงสินค้าตามงานต่าง ๆ ในทุกเทศกาล ถ้าเราจะเริ่มวางแผนลงมือทำการตลาดแนวนี้ จะต้องมีความเข้าใจหลักของวิธีการนี้ Event Marketing จะสำเร็จได้หรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับปัจจัยเหล่านี้
![รับจัด Eventรับออกแบบบูธ-Event-รับจัด-Event-จัดงานEvent-Mockup010](https://geddesign.net/wp-content/uploads/2019/04/รับจัด-Eventรับออกแบบบูธ-Event-รับจัด-Event-จัดงานEvent-Mockup010.jpg)
1. กิจกรรมที่เลือกเข้าร่วมในการจัด Event Marketing จะต้องมีความสอดคล้อง และตรงกับสินค้าหรือบริการที่นำเสนอ
![รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup004 รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup001](https://geddesign.net/wp-content/uploads/2017/11/รับออกแบบบูธ-Event-รับจัด-Event-จัดงานEvent-Mockup004.jpg)
2. การจัด Event Marketing ของคุณต้องมีความชัดเจนในการนำเสนอแบรนด์จะต้องชัดเจน ไม่หลบอยู่ตามมุมของกิจกรรม เพื่อสร้างความตราตึง และเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายให้ได้
![รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup012 รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup001](https://geddesign.net/wp-content/uploads/2017/11/รับออกแบบบูธ-Event-รับจัด-Event-จัดงานEvent-Mockup012.png)
3. การประชาสัมพันธ์งาน Event Marketing ของคุณต้องมีความชัดเจน และกระจายถึงกลุ่มเป้าหมายได้ทั่วถึง และควรมีสื่อประชาสัมพันธ์ในหลาย ๆ ด้าน ไม่ว่าจะเป็นสื่อสิ่งพิมพ์ ตาม Social ต่าง ๆ
![รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup008 รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup001](https://geddesign.net/wp-content/uploads/2017/11/รับออกแบบบูธ-Event-รับจัด-Event-จัดงานEvent-Mockup008.jpg)
4. รูปแบบของกิจกรรม Event Marketing ไม่ควรมีการนำเสนอเพียงฝ่ายเดียว การกระตุ้น และการตอบสนอง ระหว่างผู้จัดกิจกรรม และผู้เข้าร่วมกิจกรรม เช่น การมีเจ้าหน้าที่คอยให้ข้อมูลยืนอยู่ประจำบูธกิจกรรม
![รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup002 รับออกแบบบูธ Event รับจัด Event จัดงานEvent Mockup001](https://geddesign.net/wp-content/uploads/2017/11/รับออกแบบบูธ-Event-รับจัด-Event-จัดงานEvent-Mockup002.jpg)
5. ควรมีการตั้งเป้าหมาย และคาดหวังไว้ในการจัด Event Marketing ถ้าหากเป็นงานที่เน้นการขาย ก็ควรสร้างเป้าของยอดขายนั้น ถ้าหากเป็นเพียงกิจกรรมที่ต้องการนำเสนอ ก็ควรตั้งเป้าหมายของผู้ร่วมงานไว้ ว่าจะมีผู้เขามาร่วมงานเท่าไหร่ เพื่อวิเคราะห์ และประเมินผล
เมื่อโลกของเราล้ำหน้าไปด้วยเทคโนโลยีใหม่ ๆ มากมาย การที่ผู้รับจัดEvent สามารถประยุกต์ใช้เทคโนโลยีเหล่าให้กับงานEvent ก็จะสามารถเรียกร้องความสนใจจากแขกที่มาร่วมงานได้ ทั้งยังสามารถสร้างความประทับใจให้กับแขกผู้มาร่วมงานได้ด้วย
สำหรับใครที่กำลังมองหาบริษัทรับจัดEvent มืออาชีพ บริษัทเก็ดดีไซน์รับจัดบูธแสดงสินค้า ผลิตบูธแสดงสินค้า ติดตั้งบูธแสดงสินค้า รื้อถอนบูธแสดงสินค้า สนใจให้เก็ดดีไซน์ ออกแบบบูธ ออกแบบบูธแสดงสินค้า ออกแบบบูธเปิดตัวสินค้า หรือออกแบบบูธในกิจกรรมต่าง ๆ โทรเลย 089-205-8390, 065-453-9514